Viec Lam Thuc Tap - Viec Lam Sinh Vien - Viec Lam Ban Thoi Gian Online - Viec Lam - Internships
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Viec Lam Thuc Tap - Viec Lam Sinh Vien - Viec Lam Ban Thoi Gian Online - Viec Lam - Internships

HomeSearchLatest imagesRegisterLog inChoi Game Online
Search

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Share

Kinh nghiệm thực tập ngành IT tại Hà Lan

View previous topic View next topic Go down 
AuthorMessage
weo

weo

Kinh nghiệm thực tập ngành IT tại Hà Lan Empty
PostSubject: Kinh nghiệm thực tập ngành IT tại Hà Lan    Kinh nghiệm thực tập ngành IT tại Hà Lan EmptySat Dec 31, 2011 2:38 pm

Loading

Đây là bài viết của bạn Đỗ Minh Hà, cử nhân công nghệ thông tin trường đại học khoa học ứng dụng Amsterdam.

Mình học chuyên ngành IT , thời gian mình thực tập ở một công ty tại Hà Lan là sáu tháng . Dù chỉ là một công ty nhỏ nhưng mình rất ấn tượng với phong cách làm việc của người Hà Lan . Mọi người đều tập trung, nỗ lực hết mình với nhiệm vụ của mình . Tinh thần làm việc hăng say, trẻ trung , vui nhộn, không có sự phân biệt giữa mọi người với nhau . Đặc biệt là cách sắp xếp giờ giấc ,làm việc một cách khoa học , có mục tiêu, định hướng rõ ràng .

“Không biết thì không có tội” . Là một thực tập sinh, kinh nghiệm và kiến thức còn nhiều bỡ ngỡ, nên mình luôn chủ động hỏi mọi người . Ngoài ra bản thân mình cũng cần nỗ lực tìm tòi, mày mò, nâng cao chuyên môn trong khoảng thời gian quí giá này Mình được giao thực hiện một project về quản lý phần mềm , hàng tuần đểu gửi báo cáo cho công ty và nhà trường để theo dõi . Hàng tháng mình đều được công ty đều trả lương và chi phí đi lại

Ngoài thời gian làm việc, mọi người hay tham gia các hoạt động vui chơi giài trí . Công ty có một bàn bi da ,một bếp nấu ăn để mọi người cùng trổ tài . Ngoài ra còn có màn hình TV để mọi người xem phim cùng nhau . Sếp của mình rất nhiệt tình , hay đưa đón mình đi lại cho thuận tiện công việc . Tất cả mọi người đều xem nhau như là một gia đình, tình cảm anh em với nhau .

Theo mình, nếu các bạn được thực tập ở các công ty tại Hà Lan, nên nỗ lực, khẳng định mình để có nhiều thuận lợi cho mình sau này . Nếu biết thêm tiếng Hà Lan để giao tiếp trong công việc , sẽ được mọi người đánh giá cao. Được thực tập, làm việc trong môi trường châu Âu sẽ là một kinh nghiệm quý báu cho các bạn học hỏi nhiều điều

Chúc các bạn thành công!
Back to top Go down

View previous topic View next topic Back to top 
Page 1 of 1

Bài viết mới cùng chuyên mục

Similar topics

-